ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
89 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส ปานสมัย |
1. นางมาราตรี จันทร์เทศ |
2 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 |
80.67 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายภูมพิพัตฒ์ บัวต้น 2. เด็กชายอิทธิกร อ้นบู่ |
1. นายสุพจน์ วนิชเวคิน 2. นางสาวชุติมา แย้มจ่าเมือง |
3 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
92.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงณัฏณิชา สมภักดี 2. เด็กหญิงณัฐมล อรัญยกานนท์ 3. เด็กหญิงบุญญาพร ฉิมวัย 4. เด็กหญิงปัญญาพร โพธิ์งาม 5. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส ปานสมัย |
1. นางทุมมา วงษ์ศิริ 2. นางดนิตา ใจอารีย์ |
4 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
90.33 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงณัฐกานต์ นาบำรุง 2. เด็กหญิงณัฐมน ชื่นประทุม 3. เด็กหญิงนฤมล พรมจารีย์ 4. เด็กหญิงบุณฑริกา เศษณะเวช 5. เด็กหญิงสโรชินี กลัดทิม |
1. นางเบญจมาศ บุญเที่ยง 2. นางดนิตา บุญเที่ยง |
5 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
82 |
ทอง |
10 |
1. เด็กหญิงสุดารัตน์ ดำมินเสก |
1. นางทุมมา วงษ์ศิริ |
6 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
27 |
1. เด็กชายธนกฤต ไชยยศสมพร 2. เด็กหญิงปราณัสมา สุดใจ |
1. นางเบญจมาศ บุญเที่ยง 2. นางทุมมา วงษ์ศิริ |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจิระนันท์ ปรีดีขนิษฐ์ 2. เด็กหญิงณัฐญาดา ศิรินนท์ธนเวช 3. เด็กหญิงปทิตตา ชุติไชยพันธ์กุล 4. เด็กหญิงปาณิสรา ภักตร์กระจ่าง 5. เด็กหญิงพิมลณัฏฐ์ เสียงเสนาะ 6. เด็กหญิงภัทรธิดา จันทราภรณ์ 7. เด็กหญิงศศิประภา แข็งนานอก 8. เด็กหญิงศิรัมพา ผลวงศ์ 9. เด็กหญิงสุชาวดี ยินดีนุช 10. เด็กหญิงสุพิชชา พรมมา |
1. นางเบญจมาศ บุญเที่ยง 2. นางทุมมา วงษ์ศิริ 3. นางอาภาภรณ์ มัณฑะนานนท์ |
8 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนรีกานต์ แถมจำเริญ 2. เด็กหญิงปัณณิกา มัณฑะนานนท์ |
1. นางสาววัลยา จินดา 2. นางสาวสมหญิง พระคุ้มรักษา |
9 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธีรภัทร คล้ายละมั่ง 2. เด็กชายปภาวิน รักยศไทย |
1. นางสาววัลยา จินดา 2. นางสาวสมหญิง พระคุ้มรักษา |
10 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
80.67 |
ทอง |
13 |
1. เด็กหญิงสโรชินี กลัดทิม |
1. นางสาวเบญจมาศ งามเพ็ชร |
11 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 |
88.67 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายกษิดิ์เดช คำแคว่น 2. เด็กชายจิรกร ดังอุโฆษ 3. เด็กชายธณัฏฐ์นัน สมพงษ์มิตร 4. เด็กชายธนเสฏฐ์ รัศมีรณชัย 5. เด็กหญิงปัณณลดา พรหมสาขา ณ สกลนคร 6. เด็กหญิงพิชญา รัตนะ 7. เด็กหญิงภัทรลดา เขียวดี 8. เด็กชายศรุต โชติวิสุทธิ์ 9. เด็กหญิงศิริลักษณ์ รสรื่น 10. เด็กหญิงอริสรา อ่วมพันธ์ |
1. นายสมภพ สมบูรณ์ 2. นายนวพล สังขพันธุ์ 3. นางสาวสมหญิง พระคุ้มรักษา |
12 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกวินตรา สิงห์ซื่อ 2. เด็กหญิงพิมลณัฏฐ์ เสียงเสนาะ 3. เด็กหญิงภัทรธิดา จันทราภรณ์ 4. เด็กหญิงลลิตา พวงปัญญา 5. เด็กหญิงสุพิชชา พรมมา 6. เด็กหญิงเบญจรัตน์ แสงเฟือง |
1. นายสมภพ สมบูรณ์ 2. นายนวพล สังขพันธุ์ |
13 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายณัฏชพัชฐ์ เจนชัยจิตรวนิช 2. เด็กชายนพกร สุทธิรัตนชัย |
1. นายสรัณฑร ลังกะสูตร 2. นายอลงกรณ์ เจริญสุข |
14 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
90.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปนัดดา กมลรัตน์ 2. เด็กหญิงพิมพิมาย ลิ้มเดชาพันธ์ 3. เด็กหญิงศิรัมพา ผลวงศ์ |
1. นางสาวพรพรรณ สุนเจิม 2. นางสาวธนัฐชา ทวีมา |
15 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 |
81.67 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายกานต์ โต๊ะเถื่อน 2. เด็กชายธนวัต โรจน์วัฒนชัย 3. เด็กชายปฎิพล คำพาแก้ว |
1. นางลัดดา ฉ่ำเฉื่อย 2. นางศิรัญญา นักลำทอง |
16 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายกิตติเดช อู่ทรัพย์ 2. เด็กชายชนินทร์ ประกอบธัญ 3. เด็กชายณัฐนนท์ ขำดี |
1. นางศิรัญญา นักลำทอง 2. นางสาวภาณุมาศ มาแก้ว |
17 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 |
91.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัลยาณ์ณิช ประกอบธัญ 2. เด็กหญิงณัฐกมล บัวยิ้ม 3. เด็กหญิงธนิสร ธรรมวานิช 4. เด็กหญิงบุษกร บุญทัน 5. เด็กหญิงพิชญา วิลัยเลิศ 6. เด็กหญิงศศิทา เจียมสกุลทิพย์ |
1. นางลัดดา ฉ่ำเฉื่อย 2. นางศิรัญญา นักลำทอง 3. พระอนุกูล เงางาม |
18 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 |
81.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายกิตติพงศ์ ศรีชัย 2. เด็กหญิงกุลริศา อินทร์หนู 3. เด็กชายวินิจ ฉัตรเฉลิมเกียรติ |
1. นางสาวบุญเตือน ไตรรัตน์ 2. นางสาวธนัฐชา ทวีมา |
19 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
90.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงฐานิสา พุกกะณะสุต 2. เด็กชายอัครวิทย์ บุญเพ็ง 3. เด็กหญิงเกสรา นรอยู่ |
1. นางสาวบุญเตือน ไตรรัตน์ 2. นางสาวธนัฐชา ทวีมา |
20 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 |
85.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงญาณาธิป เอิบแจ้ง 2. เด็กหญิงณัฐญาดา ศิรินนท์ธนเวช 3. เด็กหญิงวันวิสา โตนวล |
1. นางมยุรี แก้วพุฒ 2. นางสาวนพรดา อาจโยธา |
21 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
11 |
1. เด็กหญิงกรวรินท์ เตาะเจริญยิ่ง 2. เด็กหญิงพรรณิภา อกุนิวงค์ 3. เด็กหญิงสุพิชฌาน์ ถิรานุวัฒนกุล |
1. นางลัดดา ฉ่ำเฉื่อย 2. นางสาวพรพรรณ สุนเจิม |
22 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 |
82.97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกานต์พิชชา กลิ่นแย้ม 2. เด็กหญิงณภัทร ลายใน 3. เด็กหญิงณัฐกานต์ นาบำรุง |
1. นางอุษณีย์ ใจบุญ 2. นางศิรัญญา นักลำทอง |